Điều kiện đối với doanh nghiệp kinh doanh lữ hành nội địa?

Điều kiện đối với doanh nghiệp kinh doanh lữ hành nội địa tại khoản 1 và khoản 2 Điều 43 Luật du lịch năm 2005.

Hỏi: Đề nghị Luật sư tư vấn, điều kiện đối với Doanh nghiệp kinh doanh lữ hành nội địa được quy định như thế nào? (Thanh Thu - Cao Bằng)
 >>> Luật sư tư vấn pháp luật qua tổng đài (24/7) gọi: 1900 6198
>>> Luật sư tư vấn pháp luật qua tổng đài (24/7) gọi: 1900 6198

Luật gia Đào Thị Thu Hường - Tổ Tư vấn pháp giấy phép kinh doanh - Công ty Luật TNHH Everest - trả lời:
Luật du lịch năm 2005 quy định:
"1. Tổ chức, cá nhân kinh doanh lữ hành phải thành lập doanh nghiệp.
2. Doanh nghiệp kinh doanh lữ hành bao gồm doanh nghiệp kinh doanh lữ hành nội địa và doanh nghiệp kinh doanh lữ hành quốc tế".
Như vậy, điều kiện đối với doanh nghiệp kinh doanh lữ hành nội địa tại khoản 1 và khoản 2 Điều 43 Luật du lịch năm 2005.

Khuyến nghị:
  1. Để có ý kiến tư vấn chính xác và cụ thể hơn, Quý vị vui lòng liên hệ với các Luật sư chuyên gia của Công ty Luật TNHH Everest qua Tổng đài tư vấn pháp luật 1900 6198, hoặc E-mail: info@luatviet.net.vn.
  2. Nội dung bài tư vấn pháp luật giấy phép kinh doanh mà Công ty Luật TNHH Everest cung cấp, Quý vị chỉ nên xem như nguồn tài liệu tham khảo.
  3. Các điều luật chúng tôi viện dẫn trong bài viết có thể đã hết hiệu lực hoặc đã được sửa đổi, bổ sung. Các thông tin trong tình huống là cá biệt. Do đó, Chúng tôi không đảm bảo những thông tin này có thể áp dụng cho mọi trường hợp, mọi đối tượng, ở mọi thời điểm.